ASME SA179 / SA210 A1 G-type (embedded) Fined Tube Bundles cho máy trao đổi nhiệt làm mát bằng không khí
Tổng quan sản phẩm
Yuhong Group Co., Ltd thiết kế và sản xuất bộ trao đổi nhiệt vỏ và ống, bình áp suất và máy làm mát không khí, được hỗ trợ bởi một nguồn cung tích hợp các gói ống, ống U, ống có vây,và các thành phần trao đổi nhiệt bao gồm các tấm ống, và đầu.
Các gói ống có vây ASME SA179 / SA210 A1 G-Type của chúng tôi được thiết kế cho các bộ trao đổi nhiệt làm mát bằng không khí (ACHE) trong các nhà máy lọc dầu, nhà máy hóa dầu và các cơ sở sản xuất điện.Các ống cơ sở là lạnh kéo liền mạch, thép cacbon hoàn toàn chết đến ASME SA179 hoặc SA210 A1, với vây nhôm (Alloy 1060/1050) được nhúng cơ học vào một rãnh xoắn ốc được cào vào bề mặt bên ngoài của ống.
Các thông số kỹ thuật chính trong một cái nhìn
| Parameter |
ASME SA179 ống cơ sở |
ASME SA210 A1 Base Tube |
| Base Tube OD |
15.88 ️ 50,80 mm |
15.88 ️ 50,80 mm |
| Độ dày tường |
≥ 1,65 mm |
≥ 2,0 mm |
| Chiều cao vây |
6.35 15.88 mm |
6.35 15.88 mm |
| Độ dày vây |
0.20 ️ 0,50 mm |
0.20 ️ 0,50 mm |
| Vòng vây |
5 11 FPI |
5 11 FPI |
| Max, điều hành tạm thời. |
~400°C (Al fins) |
~400°C (Al fins) |
| Loại vây |
G-Type nhúng |
G-Type nhúng |
Các tương đương vật liệu quốc tế
| Khu vực |
ASME SA179 |
ASME SA210 A1 |
| Lưu ý: |
P195GH/P235GH |
P235GH |
| GB (Trung Quốc) |
10# / 20# |
20# |
ASME SA179 bao gồm các ống thép carbon thấp được kéo lạnh cho bộ trao đổi nhiệt và dịch vụ tụ. ASME SA210 A1 xác định các ống không may carbon trung bình cho các ứng dụng nồi hơi và siêu nóng,có độ bền kéo cao hơn (≥415 MPa) và độ bền suất cao hơn (≥255 MPa).
Chất liệu và hiệu suất ăn mòn
Các ống ASME SA179 được xử lý nhiệt ở nhiệt độ tối thiểu 650 °C (1200 °F) sau quá trình kéo lạnh cuối cùng, tạo ra một cấu trúc vi mô ferrite-pearlite đồng nhất với căng thẳng dư lượng thấp.Độ cứng được kiểm soát đến ≤ 72 HRB. Các ống ASME SA210 A1 tương tự như vậy cung cấp độ bền kéo ≥ 415 MPa và độ bền suất ≥ 255 MPa, phù hợp với dịch vụ áp suất cao.
Thiết kế G-fin nhúng duy trì tiếp xúc kim loại liên tục giữa chân vây nhôm và tường ống rãnh,loại bỏ khoảng trống không khí làm tăng tốc độ ăn mòn galvanic trong các cấu trúc được bọc vây hoặc căng. Lực kéo vây thường là ≥ 70N, hạn chế chuyển động tương đối dưới chu trình nhiệt và giảm sự bắt đầu ăn mòn khe tại rễ vây.Đối với môi trường ăn mòn nhẹ, nơi thép carbon một mình là không đủ, vây nhôm cung cấp bảo vệ cathodic hy sinh cho bề mặt ống phơi bày.
Quá trình sản xuất và kiểm soát chất lượng
Quá trình nhúng vây G-Type bao gồm ba giai đoạn: cày một rãnh xoắn ốc sâu 0,25 ∼ 0,30 mm vào tường bên ngoài của ống, chèn dải vây nhôm dưới độ căng có kiểm soát,và lấp đầy lại kim loại ống bị thay thế để khóa rễ vây vĩnh viễn.
Mỗi gói ống có vây được kiểm tra theo các yêu cầu của Bộ luật ASME và API 661.kiểm tra kích thước của ống OD, chiều cao vây và độ cao vây, cộng với thử nghiệm thủy tĩnh ở áp suất thiết kế 1,5 lần.
Các ứng dụng điển hình
-
Đơn vị dầu khí / nhà máy lọc dầu ACHE: Máy nồng độ trên cao, máy làm mát giữa các giai đoạn
-
Các nhà máy hóa dầu: Làm mát khí quá trình khi nhiệt độ trung bình đạt 250~400°C
-
Sản xuất điện: Máy làm mát bằng không khí và hệ thống làm mát phụ
-
Xử lý hóa học: Phân thải nhiệt cho các chất lỏng ăn mòn nhẹ
Câu hỏi thường gặp
Hỏi: Điều gì gây ra sự tách rời của vây trong dịch vụ làm mát không khí?
Khi ống cơ sở và vật liệu vây mở rộng với tốc độ khác nhau, vây bị căng có thể thả ra,tạo ra một sức đề kháng tiếp xúc nhiệt giảm dần chuyển nhiệtThiết kế G-fin nhúng giảm thiểu điều này bằng cách khóa rễ vây vào tường ống, nhưng nhiệt độ hoạt động liên tục trên 400 ° C với vây nhôm vẫn là giới hạn thiết kế.
Hỏi: SA179 so với SA210 A1 ¢ làm thế nào để chọn ống cơ sở chính xác?
SA179 là một loại carbon thấp với độ bền kéo ≥325 MPa, phù hợp nhất với dịch vụ trao đổi nhiệt áp suất thấp với nhiệt độ kim loại tối đa khoảng 400 °C. SA210 A1 chứa carbon cao hơn (≤0.27%) và cung cấp độ bền kéo ≥ 415 MPa cho các ứng dụng đòi hỏi độ chống bò lớn hơn và căng thẳng cho phép cao hơnSự lựa chọn nên được thúc đẩy bởi áp suất thiết kế, nhiệt độ kim loại và các giá trị căng thẳng mã áp dụng.
Hỏi: Tài liệu nào đi kèm với mỗi gói ống có vây?
Việc cung cấp tiêu chuẩn bao gồm Chứng chỉ thử nghiệm máy xay (EN 10204 3.1) bao gồm thành phần hóa học và tính chất cơ học, báo cáo kiểm tra kích thước, hồ sơ thử nghiệm thủy tĩnh,Dữ liệu thử nghiệm kéo vâyKiểm tra của bên thứ ba (SGS, BV, TÜV) có sẵn theo yêu cầu.
Liên hệ
Để có một báo giá, trang dữ liệu kỹ thuật, hoặc bản vẽ kích thước của ASME SA179 / SA210 A1 G-Type finned tube bundles for air cooled heat exchangers, liên hệ với Yuhong Group Co., Ltd tạiVladimir@steelseamlesspipe.com
